(¯`°•:ღ•°¤° Diễn Đàn Giao Lưu °¤°•ღ:•°´¯)
Hoan nghênh đến với diễn đàn. Hãy đến với chúng tôi để biết thế nào là chán chả buồn chết. Nếu bạn chưa là thành viên, hãy click chuột để đăng ký ngay lập tức...
Hoan nghênh đến với diễn đàn. Hãy đến với chúng tôi để biết thế nào là chán chả buồn chết. Nếu bạn chưa là thành viên, hãy click chuột để đăng ký ngay lập tức...

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
"Hỏi một câu, chỉ dốt trong chốc lát. Không dám hỏi sẽ dốt nát suốt đời. Im lặng là cấp độ cao cả nhất của sự khôn ngoan. Ai không biết im lặng là không biết nói. "

Share|

Nhói đau trong em

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Nhói đau trong em Icon_minitimeThu Dec 23, 2010 4:15 pm

hanhls
Em yêu cái bình yên em đang có...

Sinh Viên

hanhls

Sinh Viên

Tên Thật : Vũ Hồng Hạnh
Nữ
Hóa Lượng : 71
Trạng Thái Tình cảm : hạnh phúc
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Em yêu cái bình yên em đang có...

Bài gửiTiêu đề: Nhói đau trong em

Có lẽ đã đến lúc chúng ta phải dừng lại rồi đúng không anh? Nhưng em thấy ngạt thở quá, em thấy nhói đau bên phía ngực trái... Bởi em biết em đã yêu anh, yêu rất nhiều... anh biết không? Nước mắt em rơi liệu có mang anh về với em không?
Nếu chẳng thể nắm tay em đi suốt cuộc đời này thì hãy buông tay em ra nhé, em sẽ chới với, em sẽ mất thăng bằng một thời gian... Anh biết vì sao mà, vì em đã thực sự yêu anh. Em sợ sẽ mất anh nên em không đủ can đảm để nói với anh hai từ đó. Vậy thì anh hãy nói với em đi, em sẽ chấp nhận nó như là một định mệnh vậy. Trang nói lần này em sẽ đau thật đau đấy, vì những lần trước em yêu bằng lý trí thì luôn thành công, còn lần này em yêu bằng con tim thì thất bại thảm hại. Tình yêu anh dành cho em mong manh quá, em lại không đủ nhạy cảm để cảm nhận được nó. Em chỉ biết một điều, lâu lắm rồi em mới có cái cảm giác này, yêu và muốn gắn bó suốt đời với một ai đó. Nhưng có lẽ chúng ta như hai con đường, chỉ có thể giao nhau ở một ngã tư nào đó, chứ không thể hoà vào làm một để cùng nhau đi đến hết cuộc đời.

Anh nói, em và anh không hợp nhau, anh biết vì sao lại thế không? Vì chúng ta giống nhau nhiều quá nhưng... chỉ duy nhất một điều là khác thôi. Chúng ta đều yêu bằng lý trí, đều hoài nghi mọi thứ, đều đặt cái "tôi" của mình lên trên tất cả, chúng ta kiêu hãnh quá, cuối cùng thì chúng ta được gì?... Em và anh chỉ khác nhau duy nhất một điều, khi yêu với em, anh là duy nhất, nhưng với anh, em không phải là tất cả. Anh không muốn em là quan trọng và duy nhất trong trái tim anh. Khi yêu ai cũng ích kỷ, sao anh không chịu hiểu điều đó? Anh tự cho mình cái quyền làm tổn thương người khác, còn người khác làm như thế với anh thì anh ích kỉ, anh lạnh lùng, anh mạt sát họ ư?... Hay em đáng bị như vậy?!

Em có cảm giác, nếu đặt em lên bàn cân mà cân nhắc với những mối quan hệ của anh thì em thất bại thảm hại. Với anh, dường như em không là gì khi đứng cạnh bạn bè anh... Anh trân trọng quá khứ, em rất hiểu điều đó, em lại càng yêu anh hơn. Vì những người biết trân trọng quá khứ thì nhất định không phải là người phũ phàng. Nhưng... em là hiện tại của anh cơ mà, anh tôn trọng quá khứ nhưng lại không tôn trọng, không chịu hiểu những gì người yêu mình nghĩ và làm ở hiện tại ư?

Có bao giờ anh đặt mình vào vị trí của em mà nghĩ cho em chưa? Có bao giờ anh hiểu em, tại sao em phải làm vậy không?... Nếu anh yêu em và chỉ duy nhất mình em, không làm em phải suy nghĩ, không làm em phải bận lòng điều gì thì em không bao giờ phải làm như vậy đâu, bất đắc dĩ, hạ sách lắm em mới phải làm thế. Anh không thích, anh không hài lòng, em cũng đâu có thoải mái gì... Làm khổ anh, khổ em, em sung sướng lắm sao?! Nhưng sao anh cứ thế...

Nếu thời gian quay trở lại, em ước gì chúng ta không gặp nhau trong buổi chiều hôm đó. Để em không yêu anh nhiều như bây giờ, để không phải nhói đau mỗi khi nghĩ đến anh như thế này...

Chữ ký của hanhls

Nhói đau trong em Icon_minitimeFri Dec 24, 2010 10:11 am

tuannat91
Vạn sự khởi đầu nan. Gian nan bắt đầu nản.

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

tuannat91

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Tên Thật : Phạm Tuấn Anh
Nam
Hóa Lượng : 247
Goat
Trạng Thái Tình cảm : Vô Cảm
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Vạn sự khởi đầu nan. Gian nan bắt đầu nản.
Pet (Thú Nuôi) : Nhói đau trong em Pegasus
Tên: Quá Khứ Buồn
Chủng tộc: Wind
Thiên mã đời cuối. vật phẩm tặng không thể lên cấp.

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Nhói đau trong em Left_bar_bleue70/100Nhói đau trong em Empty_bar_bleue  (70/100)
Tình Thánh:
Nhói đau trong em Left_bar_bleue30/100Nhói đau trong em Empty_bar_bleue  (30/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhói đau trong em

Gì vậy? sao t không nghe bạn nói nhiều về người này nhỉ?
Chuyện gì đến rùi cũng sẽ đến, bạn nên biết chấp nhận thui và hãy học cách chấp nhận, mặc dù điều đó bạn không muốn. Nếu không đến được bến bờ hạnh phúc thì ta phải chia tay thui.
Chúc bạn sẽ sớm đưa ra được quyết định và đạt được trạng thái cân bằng một cách nhanh nhất.

Chữ ký của tuannat91

Nhói đau trong em

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.*
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.*
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.*
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài-