(¯`°•:ღ•°¤° Diễn Đàn Giao Lưu °¤°•ღ:•°´¯)
Hoan nghênh đến với diễn đàn. Hãy đến với chúng tôi để biết thế nào là chán chả buồn chết. Nếu bạn chưa là thành viên, hãy click chuột để đăng ký ngay lập tức...
Hoan nghênh đến với diễn đàn. Hãy đến với chúng tôi để biết thế nào là chán chả buồn chết. Nếu bạn chưa là thành viên, hãy click chuột để đăng ký ngay lập tức...

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
"Hỏi một câu, chỉ dốt trong chốc lát. Không dám hỏi sẽ dốt nát suốt đời. Im lặng là cấp độ cao cả nhất của sự khôn ngoan. Ai không biết im lặng là không biết nói. "

Share|

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ]

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeTue Aug 03, 2010 12:40 am

Duc Huynh
Yêu liên tục. Có làm sao không

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Tên Thật : Chu Đức Huynh
Nam
Hóa Lượng : 500450
Horse
Trạng Thái Tình cảm : Vớ vẩn
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Yêu liên tục. Có làm sao không
Pet (Thú Nuôi) : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Pet2_211
Chủng Tộc: Sói
Tên: Đại Ka
Lv: 80 Exp: 300/300
Skill: Vô hạn spam
Tài sản : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal211[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal310[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal710

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Left_bar_bleue90/100[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Empty_bar_bleue  (90/100)
Tình Thánh:
[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Left_bar_bleue80/100[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Empty_bar_bleue  (80/100)

Bài gửiTiêu đề: [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ]

Lớn lên gần nhau
. Học cùng 1 lớp.Anh là 1 người nói nhiều hay trêu chọc mọi người còn em lại là 1 người ít nói. Thật sự là còn trẻ con nên anh chả có suy nghĩ gì về em cả. Anh chỉ nghĩ là tất cả mọi người đều đang là những học sinh chăm chỉ xuất sắc mà thôi.Thế nhưng lên lớp 10 anh cảm thấy mọi chuyện đã thay đổi,em ra học trường chuyên và trở thành học sinh giỏi. Thế nhưng chính vì điều đó cộng thêm yếu tố em ít nói em đã không còn gần gũi với bạn bè cùng lớp ngày xưa nữa. Ai cũng nói xấu em thế này thế nọ. Nhưng anh thì không. Trong mắt anh, em vẫn là người lớp trưởng mà anh tôn trọng,1 người lớp trưởng nhiệt tình vì lớp vì bạn bè...
Còn anh,ở lại học trong huyện. Do chán chuyện tình cảm và suy nghĩ bồng bột anh trở nên xa ngã, sức học giảm sút không còn là người học sinh chăm chỉ ngày nào nữa,suốt ngày rượu chè và thuốc lá, nhiều khi uống rượu vào lại đánh nhau. Ai cũng coi thường anh,không ai muốn chơi với anh ngoài những người cùng thế giới với anh, những người mà người ta gọi là thành phần cá biệt, là cặn bã của huyện mình....Không ai còn nhìn anh góc nhìn như ngày xưa nữa,ai cũng chê cười anh....
Thế nhưng có một ngày anh chợt nhận ra không phải ai cũng khinh ghét coi thường anh mà còn một người vẫn nghĩ tốt về anh. Đó là em... Em không nghĩ anh là cặn bã của xã hội,không khinh ghét anh mà luôn động viên anh thay đổi về với con người trước kia, em đã chỉ cho anh hiểu ra cách nhìn nhận của người đời về một người khác. Khi đầu tóc anh thay đổi, khi anh say rượu, khi anh phạm sai lầm, em đã không chửi không chê, không phê phán anh không coi thường anh, lúc đó trong mắt anh em là người duy nhất hiểu cho anh.
Sau những tháng này liên lạc với nhau qua yahoo, qua điện thoại, những lần anh ra trường em chơi và cả những khi em được về nhà... dần dần anh cảm thấy trong đầu óc anh luôn luôn có hình bóng của em,nhưng anh không biết phải làm sao cả,không thể suốt ngày nhắn tin cho em. Anh mong gặp em mọi lúc mọi nơi ( nhưng anh biết điều đó là không thể.) Anh biết là anh đã yêu em. Anh đã không thể nói lời yêu trực tiếp với em vì anh khi gặp em anh không thể nói ra được ( chả hiểu vì sao luôn Green ).
Hết lớp 12 em thi đỗ Đại học Luật và đi học còn anh thì cứ ở nhà ( có học đâu mà đòi đỗ laughing ). Anh rất nhớ em, anh vẫn liên lạc với em và đã nói ra thật lòng mặc dù chỉ là qua điện thoại, em không nói ra câu trả lời nhưng vẫn động viên anh được đi học dự bị thì cố lên,vẫn khuyên anh như ngày nào, anh không dám chắc đấy là câu trả lời nhưng như thế cũng đủ làm cho anh tự tin để chờ đợi hơn nhưng sau một thời gian anh thật sự đã không thể tin vào tin nhắn mình đọc nữa. Làm bạn rồi làm anh trai sao ??? .Anh biết là anh không thay đổi được hết nhưng anh đã hạn chế rất nhiều, anh đã rất cố gắng để xứng với em nhưng cuối cùng cũng chỉ là xứng làm anh trai. Không sao, anh vẫn tin rằng một ngày nào đó anh sẽ có được em và ở bên em mãi...
Quãng thời gian anh học dự bị với suy nghĩ đó anh đã hạn chế nhưng tật của mình thay đổi con người nhiều hơn nhưng cho đến một ngày gần đây anh mới biết được rằng em đã là người yêu của một thằng bạn anh, một thằng trái hẳn với anh một trời một vực. Ngoan hơn anh,tương lai sáng lạn hơn anh, thế lực gia đình tốt hơn, không rượu không chè không thuốc lá nói chung là một người luôn được điểm trong mắt mọi người.
Anh đã không còn gì để hi vọng nữa, lúc đó anh mới biết rằng em chưa hề tin vào những câu nói của anh, mà em chỉ làm một việc tốt cho xã hội đó là kéo những thằng rác rưởi của xã hội quay lại làm con người mà thôi. Anh biết anh cứ như vậy thì không thể cho em một cuộc sống tốt được nhưng anh sẽ cố gắng mà. Hay em chỉ muốn những gì đã chắc chắn, em sợ mọi người nói rằng em ở bên 1 thằng cặn bã đang thay đổi ( để được bên em ) sao ???
Quãng thời gian qua anh rất vui khi có người luôn quan tâm đến mình động viên mình và anh luôn tin mình sẽ hạnh phúc khi ở bên người này...Anh đã lầm tưởng phải không em .....????

Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (7 votes)

Chữ ký của Duc Huynh

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeTue Aug 03, 2010 1:33 am

Admin
Không bao giờ bán đứng bạn bè khi chưa được giá

╬♥ღ(Lãnh Tụ)♥ღ╬

Admin

╬♥ღ(Lãnh Tụ)♥ღ╬

http://hoak44.co.cc
Tên Thật : Rảnh anh nói
Nam
Hóa Lượng : 3534
Horse
Trạng Thái Tình cảm : Hôm nay vui thế nhỉ :))
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Không bao giờ bán đứng bạn bè khi chưa được giá
Pet (Thú Nuôi) : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] 493-dragon
Chủng tộc: DRagon
Tên: Tiểu Long Thần
Lv: 80 Exp:300/300
Skill: Spam vô hạn

Tài sản : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal211 [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal310 [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal710
[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Billionaire1 [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] 71

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Left_bar_bleue50/100[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Empty_bar_bleue  (50/100)
Tình Thánh:
[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Left_bar_bleue100/100[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Empty_bar_bleue  (100/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ]

@Zyn : Cuộc sống của chúng nhiều lúc không như bản thân hằng mong muốn.
Hãy suy nghĩ đến khía cạnh tích cực của nó. Chúc Zyn hạnh phúc.
PS: @member: Thằng nào chém vào chủ đề này anh band nick vĩnh viễn.

Chữ ký của Admin

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSun Aug 08, 2010 10:13 pm

Han_ke_bac_tinh
Hỗn loạn

Phượng Hoàng Hội

Han_ke_bac_tinh

Phượng Hoàng Hội

Tên Thật : Thu Hằng
Nữ
Hóa Lượng : 740
Goat
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Hỗn loạn
Pet (Thú Nuôi) : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] PDH0.15925419.wateregg
Chủng tộc: Water
Tên:
Lv: 1 Exp: 4/300
Skill:
Tài sản : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal211

Mình đọc bài viết của Huynh sao cứ cảm thấy như H bảo cô gái kia không yêu H vì H là một người tồi tệ vậy ?
Thật ra khi con gái yêu mến một người thì không cần lý do gì cả đây H ah !
Mà như H nói đấy, cô gái đó cũng chưa hề nói ra lời thích H cơ mà. Có lẽ thực sự như H đã nói đấy :" có lẽ H đã lầm tưởng..."
Mình chỉ nói ra suy nghĩ chủ quan của mình thôi. Có gì H đừng giận nha.

Chữ ký của Han_ke_bac_tinh

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSun Aug 08, 2010 11:06 pm

•—Devil—•
Buồn vì thiếu tiền

Sinh Viên

•—Devil—•

Sinh Viên

Tên Thật : Nguyễn Quyết Tâm
Nam
Hóa Lượng : 3850
Horse
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Buồn vì thiếu tiền

Ôi ! Là thằng đàn ông với nhau, thật tình không biết chia sẻ với Huynh thế nào, thôi thì học tập thằng Min chúc bạn hạnh phúc ở tương lai vậy .

Chữ ký của •—Devil—•

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeTue Aug 10, 2010 4:35 pm

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Nam
Horse
Pet (Thú Nuôi) : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Pet2_211
Tài sản : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal211[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal310[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal710

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Left_bar_bleue90/100[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Empty_bar_bleue  (90/100)
Tình Thánh:
[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Left_bar_bleue80/100[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Empty_bar_bleue  (80/100)

^^ con bé này. Anh mày đây là kể ra chuyện để cho đỡ chán chứ có phải trách tội ai đâu laughing .
Yên tâm 1 câu là anh mày bây giờ không thuộc định nghĩa của từ " buồn " đâu. Buồn làm gì khi trong tay ta còn có etylic laughing

Chữ ký của Duc Huynh

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeThu Aug 12, 2010 6:03 pm

Luumanh_ls
ko lưu manh ko phải là anh

Thạc Sỹ

Luumanh_ls

Thạc Sỹ

Tên Thật : Sở Lưu Hương
Nam
Hóa Lượng : 607
Goat
Trạng Thái Tình cảm : mọi ngày như một, vẫn cười
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : ko lưu manh ko phải là anh

Ôi.. Một câu chuyện thật buồn.. Yêu một người mà người đó không đáp lại đúng là một bi kịch của cuộc sống. Nhưng ít nhất huynh Zyn ( Ủa mà sao lại đổi tên rồi ?) cũng đã dám nói ra những lời yêu thương ở trong lòng.. Oài còn tiểu đệ thì còn thê thảm hơn, chỉ dám đứng từ xa xa mà nhìn nàng. crying

Chữ ký của Luumanh_ls

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSat Aug 14, 2010 4:43 pm

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Nam
Horse

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Tình Thánh:

Nhìn thấy là phải vồ lấy. Vồ trượt thì cố gắng chống tay không ngã úp mặt xuống là được em àk.

Chữ ký của Duc Huynh

Được sửa bởi Đức Huynh ngày Sun Aug 15, 2010 3:23 pm; sửa lần 1.

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSat Aug 14, 2010 6:34 pm

Admin
Không bao giờ bán đứng bạn bè khi chưa được giá

╬♥ღ(Lãnh Tụ)♥ღ╬

Admin

╬♥ღ(Lãnh Tụ)♥ღ╬

http://hoak44.co.cc
Tên Thật : Rảnh anh nói
Nam
Hóa Lượng : 3534
Horse
Trạng Thái Tình cảm : Hôm nay vui thế nhỉ :))
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Không bao giờ bán đứng bạn bè khi chưa được giá
Pet (Thú Nuôi) : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] 493-dragon
Chủng tộc: DRagon
Tên: Tiểu Long Thần
Lv: 80 Exp:300/300
Skill: Spam vô hạn

Tài sản : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal211 [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal310 [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal710
[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Billionaire1 [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] 71

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Left_bar_bleue50/100[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Empty_bar_bleue  (50/100)
Tình Thánh:
[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Left_bar_bleue100/100[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Empty_bar_bleue  (100/100)

Đức Huynh đã viết:
Nhìn lấy là phải vồ lấy. Vồ trượt thì cố gắng chống tay không ngã úp mặt xuống là được em àk.
ý của chú Huynh là yêu thì phải có dũng khí bày tỏ, dù có thất bại cũng không sao, miễn là e không gục ngã là được.

Chữ ký của Admin

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSat Aug 14, 2010 9:57 pm

tuannat91
Vạn sự khởi đầu nan. Gian nan bắt đầu nản.

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

tuannat91

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Tên Thật : Phạm Tuấn Anh
Nam
Hóa Lượng : 247
Goat
Trạng Thái Tình cảm : Vô Cảm
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Vạn sự khởi đầu nan. Gian nan bắt đầu nản.
Pet (Thú Nuôi) : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Pegasus
Tên: Quá Khứ Buồn
Chủng tộc: Wind
Thiên mã đời cuối. vật phẩm tặng không thể lên cấp.

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Left_bar_bleue70/100[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Empty_bar_bleue  (70/100)
Tình Thánh:
[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Left_bar_bleue30/100[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Empty_bar_bleue  (30/100)

Oạch. Chúc chú tìm thấy hạy phúc của mình, nhưng đừng bỏ rượi nhá. Vậy là mất anh em đấy. Đừng vì tnhf mà bỏ bạn.hjhj

Chữ ký của tuannat91

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSun Aug 15, 2010 5:20 pm

Han_ke_bac_tinh
Hỗn loạn

Phượng Hoàng Hội

Han_ke_bac_tinh

Phượng Hoàng Hội

Nữ
Goat
Pet (Thú Nuôi) : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] PDH0.15925419.wateregg
Tên:
Skill:

tuannat91 đã viết:
Oạch. Chúc chú tìm thấy hạy phúc của mình, nhưng đừng bỏ rượi nhá. Vậy là mất anh em đấy. Đừng vì tnhf mà bỏ bạn.hjhj
Sao toàn thấy bạn Tuannat91 nhắc đến rượu thế nhỉ ? [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] 79337 Đừng spam vào bài viết này chứ.
Đức Huynh đã viết:
^^ con bé này. Anh mày đây là kể ra chuyện để cho đỡ chán chứ có phải trách tội ai đâu laughing .

Ai đọc vào cũng có suy nghĩ như Hằng thôi.. Mà bài viết này chỉ để cho đỡ chán thui sao ?

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSun Aug 15, 2010 5:28 pm

Anhbuonviai_Qn1990
Mục đích của cuộc sống là sống có mục đích

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Anhbuonviai_Qn1990

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Tên Thật : Bùi Văn Huy
Nam
Hóa Lượng : 1000257
Horse
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Mục đích của cuộc sống là sống có mục đích
Pet (Thú Nuôi) : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] OYL0.15924824.beastegg
Chủng tộc: Gấu
Tên: Gấu Bắc Cực
LV: 1 Exp:64/300
Skill:
Tài sản : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal211 [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Medal310 [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Mian_t10 [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] 81

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Tình Thánh:

Uhm! thui dù sao thì nó cũng là quá khứ rùi,mình đang sống cho hôm nay và ngày mai cơ mà,vui lên nhé,nỗi buồn hãy để dành phần tao!

Chữ ký của Anhbuonviai_Qn1990

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSun Aug 22, 2010 9:24 am

Tu.uyen
Sống là để bắt nạt tụi con trai

Phượng Hoàng Hội

Tu.uyen

Phượng Hoàng Hội

Tên Thật : lưu tú uyên
Nữ
Hóa Lượng : 126
Goat
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Sống là để bắt nạt tụi con trai
Pet (Thú Nuôi) : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] KUX0.15925437.windegg
Chủng tộc: Wind
Tên:
Lv:1 Exp: 13/300
skill:

Đức Huynh đã viết:
[color=green]
Lớn lên gần nhau
...
Còn anh,ở lại học trong huyện. Do.....????
Đây là bài viết hay nhất trong diễn đàn mà mình được đọc tính tới thời điểm này. Quả thực là bài viết rất buồn, một chuyện tình đơn phương. Dù sao mọi chuyện cũng đã qua, huynh hãy nhìn về ngày mai ở trước mắt. Nhưng quả thực mình không thích cái đoạn Huynh nói về người yêu của cô gái kia, mình thấy nó hơi chủ quan. Thế thôi....

Chữ ký của Tu.uyen

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSun Aug 22, 2010 11:49 am

Never.Give.Up
Vui vẻ

Phượng Hoàng Hội

Never.Give.Up

Phượng Hoàng Hội

Tên Thật : Không nói
Nữ
Hóa Lượng : 23
Goat
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Vui vẻ
Pet (Thú Nuôi) : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] UKU0.15925364.fireegg
Chủng tộc: Fire
Tên:
Lv: 1 Exp: 7/300
Skill:

Khi được ở bên người thì anh không nói ra suy nghĩ của mình. Giờ đây anh hối tiếc để làm gì ? Cuộc sống không có chỗ cho 2 từ hối hận . Sự thật rất hiển nhiên là anh đang lầm tưởng, người con gái kia theo em thấy thì chỉ quan tâm đến anh với tư cách là một người bạn thôi . Dù sao đi nữa cũng chúc anh sớm tìm được hạnh phúc thật sự .

Chữ ký của Never.Give.Up

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeWed Aug 25, 2010 2:07 pm

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Nam
Horse

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Tình Thánh:

Đầu tiên: Chuyện này bắt đầu cách đây hơn 4 năm về trước và kết thúc cách đây gần 1 năm laughing
Bi giờ thì chả có chuyện gì.Nói chung tớ cũng chả buồn lắm về chuyện này laughing
Đơn giản là bây giờ vui lên mà sống chứ đúng không winking Whistling"

p/s : Tớ và các bạn trog lớp đang tập quân sự không thể online đc nên các bạn đừng hỏi 2pic đi đâu nhá Green

Chữ ký của Duc Huynh

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeWed Aug 25, 2010 3:06 pm

•—Devil—•
Buồn vì thiếu tiền

Sinh Viên

•—Devil—•

Sinh Viên

Tên Thật : Nguyễn Quyết Tâm
Nam
Hóa Lượng : 3850
Horse
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Buồn vì thiếu tiền

Đức Huynh đã viết:
Đầu tiên: Chuyện này bắt đầu cách đây hơn 4 năm về trước và kết thúc cách đây gần 1 năm laughing
Bi giờ thì chả có chuyện gì.Nói chung tớ cũng chả buồn lắm về chuyện này laughing

Chuyện từ 4 năm về trước mà sao nhớ kỹ thế...
Chỉ vì một người đàn bà mà có suy nghĩ tiêu cực là không tốt.

Đức Huynh đã viết:
Lớn lên gần nhau...
Còn anh,ở lại học trong huyện. Do.....????

Cũng như bao chuyện khác thôi, những người bạn thân với nhau thì thường không có được cái kết thúc tốt đẹp trong tình yêu đâu. Nhìn gương chú Min là biết rồi. Ôi mối tình đầu.
Hãy quên đi quá khứ đi thôi anh bạn. praying

Chữ ký của •—Devil—•

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeWed Aug 25, 2010 3:28 pm

Never.Give.Up
Vui vẻ

Phượng Hoàng Hội

Never.Give.Up

Phượng Hoàng Hội

Tên Thật : Không nói
Nữ
Hóa Lượng : 23
Goat
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Vui vẻ
Pet (Thú Nuôi) : [Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] UKU0.15925364.fireegg
Chủng tộc: Fire
Tên:
Lv: 1 Exp: 7/300
Skill:

Đức Huynh đã viết:

Ui, Ui cho em xin ... Anh vẫn nhớ người ta thì cứ nói cho rồi .. Bày đặt biện hộ với chả thanh minh . Tongue
Nhưng mà quả thật nỗi đau nào rồi cũng sẽ qua. Chúc anh hạnh phúc ( Hình như bài commen trước mình cũng chúc câu này rùi thì phải) .

Chữ ký của Never.Give.Up

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSun Aug 29, 2010 11:20 am

Han_ke_bac_tinh
Hỗn loạn

Phượng Hoàng Hội

Han_ke_bac_tinh

Phượng Hoàng Hội

Nữ
Goat
Tên:
Skill:

Đức Huynh đã viết:

p/s : Tớ và các bạn trog lớp đang tập quân sự không thể online đc nên các bạn đừng hỏi 2pic đi đâu nhá Green
Ui.... Mọi người tập quân sự hết rùi ah ? Thảo nào diễn đàn bây giờ bùn thế .

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSun Aug 29, 2010 11:39 am

Kẻ Phá Hoại
Life is to strive

Thạc Sỹ

Kẻ Phá Hoại

Thạc Sỹ

Tên Thật : Chúa Tể Bóng Đêm
Nam
Hóa Lượng : 376
Cat
Trạng Thái Tình cảm : Khá tốt
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Life is to strive

Đức Huynh đã viết:

Lớn lên gần nhau
. Học cùng 1 lớp.Anh là 1 người nói nhiều hay trêu chọc mọi người còn em lại là 1 người ít nói. Thật sự là còn trẻ con nên anh chả có suy nghĩ gì về em cả. Anh chỉ nghĩ là tất cả mọi người đều đang là những học sinh chăm chỉ xuất sắc mà thôi.Thế nhưng lên lớp 10 anh cảm thấy mọi chuyện đã thay đổi,em ra học trường chuyên và trở thành học sinh giỏi. Thế nhưng chính vì điều đó cộng thêm yếu tố em ít nói em đã không còn gần gũi với bạn bè cùng lớp ngày xưa nữa. Ai cũng nói xấu em thế này thế nọ. Nhưng anh thì không. Trong mắt anh, em vẫn là người lớp trưởng mà anh tôn trọng,1 người lớp trưởng nhiệt tình vì lớp vì bạn bè...
Còn anh,ở lại học trong huyện. Do chán chuyện tình cảm và suy nghĩ bồng bột anh trở nên xa ngã, sức học giảm sút không còn là người học sinh chăm chỉ ngày nào nữa,suốt ngày rượu chè và thuốc lá, nhiều khi uống rượu vào lại đánh nhau. Ai cũng coi thường anh,không ai muốn chơi với anh ngoài những người cùng thế giới với anh, những người mà người ta gọi là thành phần cá biệt, là cặn bã của huyện mình....Không ai còn nhìn anh góc nhìn như ngày xưa nữa,ai cũng chê cười anh....
Thế nhưng có một ngày anh chợt nhận ra không phải ai cũng khinh ghét coi thường anh mà còn một người vẫn nghĩ tốt về anh. Đó là em... Em không nghĩ anh là cặn bã của xã hội,không khinh ghét anh mà luôn động viên anh thay đổi về với con người trước kia, em đã chỉ cho anh hiểu ra cách nhìn nhận của người đời về một người khác. Khi đầu tóc anh thay đổi, khi anh say rượu, khi anh phạm sai lầm, em đã không chửi không chê, không phê phán anh không coi thường anh, lúc đó trong mắt anh em là người duy nhất hiểu cho anh.
Sau những tháng này liên lạc với nhau qua yahoo, qua điện thoại, những lần anh ra trường em chơi và cả những khi em được về nhà... dần dần anh cảm thấy trong đầu óc anh luôn luôn có hình bóng của em,nhưng anh không biết phải làm sao cả,không thể suốt ngày nhắn tin cho em. Anh mong gặp em mọi lúc mọi nơi ( nhưng anh biết điều đó là không thể.) Anh biết là anh đã yêu em. Anh đã không thể nói lời yêu trực tiếp với em vì anh khi gặp em anh không thể nói ra được ( chả hiểu vì sao luôn Green ).
Hết lớp 12 em thi đỗ Đại học Luật và đi học còn anh thì cứ ở nhà ( có học đâu mà đòi đỗ laughing ). Anh rất nhớ em, anh vẫn liên lạc với em và đã nói ra thật lòng mặc dù chỉ là qua điện thoại, em không nói ra câu trả lời nhưng vẫn động viên anh được đi học dự bị thì cố lên,vẫn khuyên anh như ngày nào, anh không dám chắc đấy là câu trả lời nhưng như thế cũng đủ làm cho anh tự tin để chờ đợi hơn nhưng sau một thời gian anh thật sự đã không thể tin vào tin nhắn mình đọc nữa. Làm bạn rồi làm anh trai sao ??? .Anh biết là anh không thay đổi được hết nhưng anh đã hạn chế rất nhiều, anh đã rất cố gắng để xứng với em nhưng cuối cùng cũng chỉ là xứng làm anh trai. Không sao, anh vẫn tin rằng một ngày nào đó anh sẽ có được em và ở bên em mãi...
Quãng thời gian anh học dự bị với suy nghĩ đó anh đã hạn chế nhưng tật của mình thay đổi con người nhiều hơn nhưng cho đến một ngày gần đây anh mới biết được rằng em đã là người yêu của một thằng bạn anh, một thằng trái hẳn với anh một trời một vực. Ngoan hơn anh,tương lai sáng lạn hơn anh, thế lực gia đình tốt hơn, không rượu không chè không thuốc lá nói chung là một người luôn được điểm trong mắt mọi người.
Anh đã không còn gì để hi vọng nữa, lúc đó anh mới biết rằng em chưa hề tin vào những câu nói của anh, mà em chỉ làm một việc tốt cho xã hội đó là kéo những thằng rác rưởi của xã hội quay lại làm con người mà thôi. Anh biết anh cứ như vậy thì không thể cho em một cuộc sống tốt được nhưng anh sẽ cố gắng mà. Hay em chỉ muốn những gì đã chắc chắn, em sợ mọi người nói rằng em ở bên 1 thằng cặn bã đang thay đổi ( để được bên em ) sao ???
Quãng thời gian qua anh rất vui khi có người luôn quan tâm đến mình động viên mình và anh luôn tin mình sẽ hạnh phúc khi ở bên người này...Anh đã lầm tưởng phải không em .....????

Ừm ! Biết nói thế nào nhỉ ? Câu chuyện cuộc đời của bạn quả thật đã gây cho tôi một ấn tưởng khá sâu sắc. Đọc câu chuyện của bạn tôi như nhìn thấy hình bóng của mình vài năm về trước.. Cũng ngỗ nghịch, cũng mơ mộng, và cũng có ước mơ về một cuộc tình hoàn hảo.
Nhưng sự thật là thế ! Con người khong thể sóng trong mộng ảo được. Có một câu ngạn ngữ Anh mà tôi khá tâm đắc :"Forget the past and live with the current " ( Hãy quên đi quá khứ và sống với hiện tại).
Hãy để quá ngủ say trong ký ức, cuộc sống hiện tại là thứ đáng để trân trọng.
Và cuối cùng gửi bạn một lời khuyên :
Happiness will come to know people are always striving and effort rather than hopes and illusions.
(Hạnh Phúc sẽ đến với con người luôn biết phấn đấu và nỗ lực hơn là hy vọng và ảo tưởng).

Han_ke_bac_tinh đã viết:
Ui.... Mọi người tập quân sự hết rùi ah ? Thảo nào diễn đàn bây giờ bùn thế .

Những người bận việc riêng thì kệ họ thôi. Tôi cảm thấy diễn đàn này khá là thú vị (Mặc dù chỉ là host free, nếu không có mấy bài spam lăng nhăng), hãy giúp diễn đàn cùng phát triển nào.

Chữ ký của Kẻ Phá Hoại

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeWed Sep 01, 2010 4:48 pm

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Nam
Horse

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Tình Thánh:

Thật sự là mọi việc cũng qua. Bản thân Zyn cũng không còn ảnh hưởng gì của chuyện đó. Hiện tại đang có gắng " làm lại cuộc đời "laughing. Không biết có được không nhưng chắc cũng sẽ tốt hơn phần nào. Hehe. Cảm ơn tất cả những comment trên.

p/s : 4rum là 1 4rum của lớp Hóa B K44 ĐHSP Tn với host free và mới được thành lập nên Zyn mong nhận được sự ủng hộ của tất cả mọi người ( mem của lớp và những bạn đến với 4rum ) để 4rum được Phát triển hơn.

Chữ ký của Duc Huynh

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeThu Sep 02, 2010 9:39 pm

Han_ke_bac_tinh
Hỗn loạn

Phượng Hoàng Hội

Han_ke_bac_tinh

Phượng Hoàng Hội

Nữ
Goat
Tên:
Skill:

Đức Huynh đã viết:
Thật sự là mọi việc cũng qua. Bản thân Zyn cũng không còn ảnh hưởng gì của chuyện đó. Hiện tại đang có gắng " làm lại cuộc đời "laughing. Không biết có được không nhưng chắc cũng sẽ tốt hơn phần nào. Hehe. Cảm ơn tất cả những comment trên.

Hằng không hiểu cái câu " Làm lại cuộc đời" của bạn là có nghĩa gì ? Trong bài viết, Huynh nói là vì cô gái đó mà bạn đã thay đổi rất nhiều, đã hạn chế những thói hư tật xấu của mình !! Vậy giờ bạn làm lại cuộc đời có nghĩa là lại tiếp tục trở lại là con người trước kia ( Là cặn bã của xã hội theo cách nói của bạn ) .. Hay là làm một người tốt hơn và tìm một tình yêu chân chính của mình ?
Nếu là vế sau thì H chúc Huynh hạnh phúc.

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeFri Sep 03, 2010 6:09 pm

Luumanh_ls
ko lưu manh ko phải là anh

Thạc Sỹ

Luumanh_ls

Thạc Sỹ

Tên Thật : Sở Lưu Hương
Nam
Hóa Lượng : 607
Goat
Trạng Thái Tình cảm : mọi ngày như một, vẫn cười
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : ko lưu manh ko phải là anh

Đức Huynh đã viết:

Chúc huynh Zyn đạt được ước nguyện.
PS: Ack! sao huynh cứ đổi nick liên tục vậy ?

Chữ ký của Luumanh_ls

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSat Sep 04, 2010 6:22 pm

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Nam
Horse

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Tình Thánh:

Không biết là vế nào nữa. Nhưng đơn giản là lúc trước Z chưa làm được điều mà Z muốn. Có thể đó là lý do làm mình có những suy nghĩ không chuẩn. Hiểu là vế nào rồi chứ winking
p/s : vẫn thế mà đổi nick có 3 lần mà bạn cho hẳn 4 comment để nhắc winking

Chữ ký của Duc Huynh

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeThu Sep 09, 2010 8:37 am

Han_ke_bac_tinh
Hỗn loạn

Phượng Hoàng Hội

Han_ke_bac_tinh

Phượng Hoàng Hội

Nữ
Goat
Tên:
Skill:

Đức Huynh đã viết:
Không biết là vế nào nữa. Nhưng đơn giản là lúc trước Z chưa làm được điều mà Z muốn. Có thể đó là lý do làm mình có những suy nghĩ không chuẩn. Hiểu là vế nào rồi chứ winking
Cuộc đời có mấy người làm được tất cả những điều mình muốn. Đâu thể lấy đó làm lý do cho những sai lầm của mình ? Nhưng thôi dù sao mọi chuyện cũng đã qua. Như bài cm trước. Chúc h hp. Tongue

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSun Sep 12, 2010 9:41 am

Kẻ Phá Hoại
Life is to strive

Thạc Sỹ

Kẻ Phá Hoại

Thạc Sỹ

Tên Thật : Chúa Tể Bóng Đêm
Nam
Hóa Lượng : 376
Cat
Trạng Thái Tình cảm : Khá tốt
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Life is to strive

Quá khứ trôi qua thì hãy để nó mãi là một ký ức trong tâm hồn của bạn. Vì cho dù có cố gắng đến đâu chúng ta cũng không thể quên đi được. Nhưng không thể phủ nhận một điều bạn đã và đang quá chìm đắm trong quá khứ đó. 4 năm thời gian nói dài không phải dài nhưng nó cũng đủ để bạn "làm lại cuộc đời" rồi. Nhưng đến bây giờ thì sao ? Bạn vẫn chưa thể bước ra khỏi hình bóng của người con gái mà bạn đã ảo tưởng hay bạn không muốn rời bỏ sự hy vọng ?
Xin lỗi vì nếu làm bạn giận nhưng quả thực một nam nhi mà chỉ vì ái tình mà đánh mất con người của mình, mà như bạn nói là có những suy nghĩ không chuẩn đó thì thật sự là một kẻ đáng khinh thường.
Hãy sống như bạn muốn , đừng đặt tầm mắt quá xa vời.Nếu không có lẽ sẽ có một ngày nào đó khi bạn thoát khỏi ảo tưởng của bản thân thì đã quá muộn để nhận ra mình đã mất rất nhiều đó anh bạn của tôi.

Chữ ký của Kẻ Phá Hoại

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitimeSun Sep 19, 2010 2:52 pm

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Nam
Horse

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Tình Thánh:

Cảm ơn mọi người. Huynh sẽ sống đúng là con người của mình. Sao phải vì ai nhỉ Green
Thật ra vẫn muốn vì lắm nhưng người ta không cho mình vì người ta nên đành phải sống cho mình thôi floor

Chữ ký của Duc Huynh

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ] Icon_minitime

Sponsored content

Chữ ký của Sponsored content

[Tuyệt Mật]Anh đã lầm tưởng phải không em[Lưu Hành Nội Bộ]

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.*
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.*
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.*
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài-