(¯`°•:ღ•°¤° Diễn Đàn Giao Lưu °¤°•ღ:•°´¯)
Hoan nghênh đến với diễn đàn. Hãy đến với chúng tôi để biết thế nào là chán chả buồn chết. Nếu bạn chưa là thành viên, hãy click chuột để đăng ký ngay lập tức...
Hoan nghênh đến với diễn đàn. Hãy đến với chúng tôi để biết thế nào là chán chả buồn chết. Nếu bạn chưa là thành viên, hãy click chuột để đăng ký ngay lập tức...

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
"Hỏi một câu, chỉ dốt trong chốc lát. Không dám hỏi sẽ dốt nát suốt đời. Im lặng là cấp độ cao cả nhất của sự khôn ngoan. Ai không biết im lặng là không biết nói. "

Share|

Nhật kí đi qua tuổi 20.....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Nhật kí đi qua tuổi 20..... Icon_minitimeMon Jul 05, 2010 11:19 am

hanhls
Em yêu cái bình yên em đang có...

Sinh Viên

hanhls

Sinh Viên

Tên Thật : Vũ Hồng Hạnh
Nữ
Hóa Lượng : 71
Trạng Thái Tình cảm : hạnh phúc
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Em yêu cái bình yên em đang có...

Bài gửiTiêu đề: Nhật kí đi qua tuổi 20.....

Vậy là em đã chậm rãi bước qua tuổi hai mươi của đời mình. Nhiều người bảo em rằng đây là lứa tuổi đẹp nhất của cuộc đời một con người. Số hai mươi tròn trĩnh và nhiều khát khao, hoài bão. Một năm trôi qua, không chỉ với riêng em, mà có lẽ với tất cả mọi người, từng phút giây trôi qua luôn ghi dấu những kỉ niệm khó phai. Những cảm xúc vui buồn, nụ cười và nước mắt luôn xen lẫn nhau. Có những khoảnh khắc thiêng liêng làm con người ta nhớ mãi. Cũng có những khoảnh khắc bất chợt, vô tình đọng lại và vô tình làm con người ta phải nhớ rất nhiều.

Em đã trải qua nỗi đau khi rời xa một người mà mình yêu thương, một người mà em từng hi vọng và gửi trọn tin yêu. Em từng tô vẽ tương lai khi trên tay em chỉ cầm mỗi một màu hồng hạnh phúc nhưng như em quên, cuộc sống vốn dĩ có nhiều màu sắc. Em đã từng nghĩ, hạnh phúc với em lúc ấy là nụ cười, một cử chỉ quan tâm hay chỉ đơn giản là thấy người mình yêu được hạnh phúc. Hạnh phúc thật đến mức em có thể chạm tay vào và nắm giữ thật chặt. Hạnh phúc đơn thuần là tình yêu đối với một người mà em xem như định mệnh của cuộc đời mình. Em đã sợ sẽ đánh rơi tình yêu ấy, hạnh phúc ấy. Em càng cố nắm giữ, hạnh phúc càng rơi rụng nhanh chóng. Và đến lúc em không còn cảm nhận được hạnh phúc là đâu, em chợt hiểu rằng, mình đang đi sai hướng.
Chia tay một người, em nhận ra có những bài học trong cuộc đời mà không người thầy nào có thể dạy em được. Em biết thế nào là yêu, giận, ghét, thương. Em biết thế nào là đau khổ, biết cảm giác nghẹn đắng nơi con tim mình. Em cũng biết say rượu là thế nào, biết khóc trước mặt cô bạn thân. Và trong những lúc em thấy chông chênh nhất, em nhận ra rằng, hạnh phúc chỉ là có ai đó lắng nghe mình nói và nắm nhẹ tay mình, vỗ về “Không sao cả đâu…”

Em đã từng không tin thời gian sẽ xóa nhòa những nỗi đau và những mất mát. Em không tin thời gian sẽ biến những điều mình tưởng chừng như “không thể” trở thành “có thể”. Em nghĩ đó chỉ là mớ lý thuyết suông, nói dễ nhưng làm khó. Với em, những gì đã đi qua dù sâu sắc hay mờ nhạt thì nó vẫn tồn tại trong tâm hồn mình theo nhiều cách khác nhau. Đã có lúc em chỉ biết gặm nhấm nỗi đau của bản thân mình, không mở lòng mình ra. Em chỉ biết tạo cho mình một vỏ ốc vững chắc, như một cách để ngụy trang, em đã sống những ngày tháng ấy, hoàn toàn vô nghĩa.

Em đã từng nghĩ, rời xa một người, em đã tự tay đánh rơi hạnh phúc của đời mình. Đã tự hỏi rằng “Anh đánh rơi rồi, ai nhặt lại cho em?” Rồi bất chợt em nhận ra “Nếu hạnh phúc là cái gì đó có thể cầm nắm thì có lẽ suốt đời này em đã không đánh rơi”. Đôi khi hạnh phút mơ hồ đến mức vuột khỏi tay tay mà em chưa kịp cảm nhận. Đôi khi em ngỡ hạnh phúc như những hạt cát mỏng manh, càng cố nắm lấy, em càng để rơi nhiều hơn. Cho đến một ngày, nhìn lại trong tay mình, em thấy vỡ òa khi nhận ra hạnh phúc ấy ít ỏi thế sao.

Một năm trôi qua, đủ để em thấy mình trưởng thành lên rất nhiều. Có ai đó đã từng đến cuộc đời em, dừng lại trong chốc lát, rồi lại ra đi rất vội vàng. Em nhận ra rằng thời gian là liều thuốc kì diệu giúp hàn gắn mọi vết thương. Thấy đời mình như một chiếc thuyền ngoài khơi mà em chính là người cầm lái. Đôi lúc thuyền đời gặp bão tố ngoài khơi xa. Thuyền em chơi vơi giữa cuộc đời nhiều sóng gió. Và em biết, mình cần phải vững tay lái để vượt qua tất cả mọi khó khăn. Sóng gió cuộc đời chưa thể vùi dập em, có chăng là tự em vùi dập bản thân mình. Em đã luôn cố muốn xác định xem việc tiếp theo em phải làm gì và đôi lúc, việc không làm bất cứ điều gì lại là điều em cần phải làm nhất.

Giờ thì em biết, hạnh phúc không phải là đồ vật để một người có thể đánh rơi, và một người khác vô tình nhặt được. Người ta vẫn cố với tay đến thứ hạnh phúc viễn vông nhưng người ta quên đôi khi hạnh phúc chỉ bằng lòng với những gì mình đang có. Người ta muốn với tới một điều hoàn hảo mà quên rằng, đời này không có gì hoàn hảo. Hạnh phúc là gia đình, là bạn bè, là những yêu thương vốn đã không đủ đầy và trọn vẹn.

"Ai đó" từng nói với tớ rằng "Đi về phía mưa... dẫu không gặp anh em cũng gặp cầu vòng"... và... [tỚ... tiN
[MỌI CHUYỆN... ĐẾN TẬN CÙNG, RỒI... SẼ ỔN THÔI]

Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (2 votes)

Chữ ký của hanhls

Nhật kí đi qua tuổi 20..... Icon_minitimeThu Jul 08, 2010 11:55 am

Admin
Không bao giờ bán đứng bạn bè khi chưa được giá

╬♥ღ(Lãnh Tụ)♥ღ╬

Admin

╬♥ღ(Lãnh Tụ)♥ღ╬

http://hoak44.co.cc
Tên Thật : Rảnh anh nói
Nam
Hóa Lượng : 3534
Horse
Trạng Thái Tình cảm : Hôm nay vui thế nhỉ :))
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Không bao giờ bán đứng bạn bè khi chưa được giá
Pet (Thú Nuôi) : Nhật kí đi qua tuổi 20..... 493-dragon
Chủng tộc: DRagon
Tên: Tiểu Long Thần
Lv: 80 Exp:300/300
Skill: Spam vô hạn

Tài sản : Nhật kí đi qua tuổi 20..... Medal211 Nhật kí đi qua tuổi 20..... Medal310 Nhật kí đi qua tuổi 20..... Medal710
Nhật kí đi qua tuổi 20..... Billionaire1 Nhật kí đi qua tuổi 20..... 71

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Nhật kí đi qua tuổi 20..... Left_bar_bleue50/100Nhật kí đi qua tuổi 20..... Empty_bar_bleue  (50/100)
Tình Thánh:
Nhật kí đi qua tuổi 20..... Left_bar_bleue100/100Nhật kí đi qua tuổi 20..... Empty_bar_bleue  (100/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí đi qua tuổi 20.....

Thời gian trôi qua giúp chúng ta nhận ra được nhiều điều (mới hôm nào còn cởi truồng tắm mưa-ôi tuổi thơ)...những xúc cảm ban đầu của tuổi trẻ, rồi thì giật mình nhận ra đó là điều viển vông. Thực tế vô cùng tàn khốc. Hanhls bạn! Đừng mơ mộng về quá khứ và mãi ngóng đợi tương lai, mà hãy sống với hiện tại của chính mình. Tình yêu không tồn tại trong ký ức, nó hiện hữu trong hiện tại. Hãy nắm giữ lấy hạnh phúc của chính mình. Hy vọng không phải nghe câu " một năm trôi qua, em thấy mình trưởng thành hơn..." thêm một lần nữa. Thời gian không có nhiều lần 1 năm thế đâu. Vẫn một câu nói đó :" mọi việc đến tận cùng... rồi cũng sẽ ổn thôi." . Chúc bạn hạnh phúc.

Chữ ký của Admin

Được sửa bởi Admin ngày Sun Jul 11, 2010 6:06 pm; sửa lần 1.

Nhật kí đi qua tuổi 20..... Icon_minitimeFri Jul 09, 2010 3:46 pm

tuannat91
Vạn sự khởi đầu nan. Gian nan bắt đầu nản.

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

tuannat91

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Tên Thật : Phạm Tuấn Anh
Nam
Hóa Lượng : 247
Goat
Trạng Thái Tình cảm : Vô Cảm
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Vạn sự khởi đầu nan. Gian nan bắt đầu nản.
Pet (Thú Nuôi) : Nhật kí đi qua tuổi 20..... Pegasus
Tên: Quá Khứ Buồn
Chủng tộc: Wind
Thiên mã đời cuối. vật phẩm tặng không thể lên cấp.

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Nhật kí đi qua tuổi 20..... Left_bar_bleue70/100Nhật kí đi qua tuổi 20..... Empty_bar_bleue  (70/100)
Tình Thánh:
Nhật kí đi qua tuổi 20..... Left_bar_bleue30/100Nhật kí đi qua tuổi 20..... Empty_bar_bleue  (30/100)

Rùi mọi chuyện sẽ qua. Đừng sông với quá khứ hãy sống với hiện tại và tương lai. Như lời chú admin nói thời gian 1 năm không có nhiều đâu, đừng vì quá khứ mà ảnh hưởng tới tương lai. Chúc bạn hạnh phúc.

Chữ ký của tuannat91

Nhật kí đi qua tuổi 20..... Icon_minitimeSun Jul 11, 2010 8:41 pm

Admin

╬♥ღ(Lãnh Tụ)♥ღ╬

Admin

╬♥ღ(Lãnh Tụ)♥ღ╬

Nam
Horse

Tài sản : Nhật kí đi qua tuổi 20..... Medal211 Nhật kí đi qua tuổi 20..... Medal310 Nhật kí đi qua tuổi 20..... Medal710

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Nhật kí đi qua tuổi 20..... Left_bar_bleue50/100Nhật kí đi qua tuổi 20..... Empty_bar_bleue  (50/100)
Tình Thánh:
Nhật kí đi qua tuổi 20..... Left_bar_bleue100/100Nhật kí đi qua tuổi 20..... Empty_bar_bleue  (100/100)

Trích dẫn :
hãy sống với hiện tại và tương lai

Chú bệnh ah ? Tương lai biết thế nào mà lần... Sống với hiện tại là đủ mệt rồi.

Chữ ký của Admin

Nhật kí đi qua tuổi 20..... Icon_minitimeMon Jul 19, 2010 4:22 pm

Duc Huynh
Yêu liên tục. Có làm sao không

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Tên Thật : Chu Đức Huynh
Nam
Hóa Lượng : 500450
Horse
Trạng Thái Tình cảm : Vớ vẩn
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Yêu liên tục. Có làm sao không
Pet (Thú Nuôi) : Nhật kí đi qua tuổi 20..... Pet2_211
Chủng Tộc: Sói
Tên: Đại Ka
Lv: 80 Exp: 300/300
Skill: Vô hạn spam
Tài sản : Nhật kí đi qua tuổi 20..... Medal211Nhật kí đi qua tuổi 20..... Medal310Nhật kí đi qua tuổi 20..... Medal710

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Nhật kí đi qua tuổi 20..... Left_bar_bleue90/100Nhật kí đi qua tuổi 20..... Empty_bar_bleue  (90/100)
Tình Thánh:
Nhật kí đi qua tuổi 20..... Left_bar_bleue80/100Nhật kí đi qua tuổi 20..... Empty_bar_bleue  (80/100)

Con người mình hình như không phù hợp thể loại này thì phải.Green

Chữ ký của Duc Huynh

Nhật kí đi qua tuổi 20..... Icon_minitimeTue Jul 20, 2010 8:07 pm

hanhls

Sinh Viên

hanhls

Sinh Viên

Nữ

tớ chì thíck có zyn bên cạnh dể tâm hự thoạ... hê...hê Nhật kí đi qua tuổi 20..... 791772

Chữ ký của hanhls

Nhật kí đi qua tuổi 20..... Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 11:57 am

conangdangyeu8x
Em ngốc mới yêu anh

Phượng Hoàng Hội

conangdangyeu8x

Phượng Hoàng Hội

Tên Thật : Quan Thị Sự
Nữ
Hóa Lượng : 3164
Snake
Trạng Thái Tình cảm : ************
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Em ngốc mới yêu anh
Pet (Thú Nuôi) : Nhật kí đi qua tuổi 20..... Pet2_210
Tên: Cún kon
Chủng tộc: Sói
Cấp bậc: sói đời 4
Skill: không có
Là tặng phẩm không thể tiến hóa
Tài sản : Nhật kí đi qua tuổi 20..... Medal211

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Tình Thánh:

Sang tuổi 21 lâu rùi giờ cũng chẳng nhớ nổi lúc qua tuổi 20 mình thế nào nữa ...

Chữ ký của conangdangyeu8x

Nhật kí đi qua tuổi 20..... Icon_minitimeFri Jul 23, 2010 7:14 pm

hanhls

Sinh Viên

hanhls

Sinh Viên

Nữ

hìhì... ngồi buồn thì nhớ lại tí rồi thế là có hứng để viết thôi mà.... thấy bài viết của tớ hay ko Nhật kí đi qua tuổi 20..... 156516

Chữ ký của hanhls

Nhật kí đi qua tuổi 20..... Icon_minitimeSun Jul 25, 2010 4:16 pm

Admin

╬♥ღ(Lãnh Tụ)♥ღ╬

Admin

╬♥ღ(Lãnh Tụ)♥ღ╬

Nam
Horse

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Tình Thánh:

hanhls đã viết:
hìhì... ngồi buồn thì nhớ lại tí rồi thế là có hứng để viết thôi mà.... thấy bài viết của tớ hay ko Nhật kí đi qua tuổi 20..... 156516
Cũng phình phường thôi . hehe, Nhật kí đi qua tuổi 20..... 791772

Chữ ký của Admin

Nhật kí đi qua tuổi 20..... Icon_minitimeThu Sep 02, 2010 10:07 pm

Tu.uyen
Sống là để bắt nạt tụi con trai

Phượng Hoàng Hội

Tu.uyen

Phượng Hoàng Hội

Tên Thật : lưu tú uyên
Nữ
Hóa Lượng : 126
Goat
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Sống là để bắt nạt tụi con trai
Pet (Thú Nuôi) : Nhật kí đi qua tuổi 20..... KUX0.15925437.windegg
Chủng tộc: Wind
Tên:
Lv:1 Exp: 13/300
skill:

Ui. Đi qua tuổi 20 mà bùn thế sao ? vậy thì em chẳng muốn đến tuổi đó tẹo nào. giá mà thời gian nó ngừng trôi được thì hay nhỉ Tongue

Chữ ký của Tu.uyen

Nhật kí đi qua tuổi 20..... Icon_minitimeMon Oct 04, 2010 9:26 am

Duc Huynh
Yêu liên tục. Có làm sao không

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Duc Huynh

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Tên Thật : Chu Đức Huynh
Nam
Hóa Lượng : 500450
Horse
Trạng Thái Tình cảm : Vớ vẩn
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Yêu liên tục. Có làm sao không
Pet (Thú Nuôi) : Nhật kí đi qua tuổi 20..... Pet2_211
Chủng Tộc: Sói
Tên: Đại Ka
Lv: 80 Exp: 300/300
Skill: Vô hạn spam
Tài sản : Nhật kí đi qua tuổi 20..... Medal211Nhật kí đi qua tuổi 20..... Medal310Nhật kí đi qua tuổi 20..... Medal710

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Nhật kí đi qua tuổi 20..... Left_bar_bleue90/100Nhật kí đi qua tuổi 20..... Empty_bar_bleue  (90/100)
Tình Thánh:
Nhật kí đi qua tuổi 20..... Left_bar_bleue80/100Nhật kí đi qua tuổi 20..... Empty_bar_bleue  (80/100)

Tu.uyen đã viết:
Ui. Đi qua tuổi 20 mà bùn thế sao ? vậy thì em chẳng muốn đến tuổi đó tẹo nào. giá mà thời gian nó ngừng trôi được thì hay nhỉ Nhật kí đi qua tuổi 20..... 79337

Cái này cứ để anh giúp. Cho ra thêm một Tu.uyen nữa là được mà laughing

Chữ ký của Duc Huynh

Nhật kí đi qua tuổi 20..... Icon_minitime

Sponsored content

Chữ ký của Sponsored content

Nhật kí đi qua tuổi 20.....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.*
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.*
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.*
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài-