(¯`°•:ღ•°¤° Diễn Đàn Giao Lưu °¤°•ღ:•°´¯)
Hoan nghênh đến với diễn đàn. Hãy đến với chúng tôi để biết thế nào là chán chả buồn chết. Nếu bạn chưa là thành viên, hãy click chuột để đăng ký ngay lập tức...
Hoan nghênh đến với diễn đàn. Hãy đến với chúng tôi để biết thế nào là chán chả buồn chết. Nếu bạn chưa là thành viên, hãy click chuột để đăng ký ngay lập tức...

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
"Hỏi một câu, chỉ dốt trong chốc lát. Không dám hỏi sẽ dốt nát suốt đời. Im lặng là cấp độ cao cả nhất của sự khôn ngoan. Ai không biết im lặng là không biết nói. "

Share|

tình yêu là gì chứ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
tình yêu là gì chứ? Icon_minitimeSat Dec 24, 2011 2:47 pm

Sinh Viên

soicon

Sinh Viên

Tên Thật : yen nhi
Nữ
Hóa Lượng : 90
Goat

Bài gửiTiêu đề: tình yêu là gì chứ?

bạn thân mến!
trong tình yêu người ngoài cuộc thường dễ đưa ra những lời khuyên dành cho người trong cuộc khi có những vướng mắc, xung đột. nhưng rồi chỉ người trong cuộc mới thực sự chọn lối đi cho tình yêu và lựa chọn của mình. nếu một người của bạn đang chạy theo một tình yêu không hạnh phúc, bạn đã cố gắng mà người bạn ấy vẫn lựa chọn con đường đó, bạn nghĩ gì?
rốt cuộc tình yêu là gì?
tại sao biết lựa chọn ấy mình sẽ thiệt thòi, sẽ không hạnh phúc mà đôi khi người ta vẫn cố giữ tình yêu ấy?
bạn hãy đọc câu chuyện dưới đây xem:
"Vi vi, tớ về đây!
tha thứ cho tớ dại khờ đã không nghe lời cậu, thứ tha cho tình yêu ngốc dại mà tớ đang ôm vào lòng.
Vi Vi, nơi xa nhất có thể đi tớ đã đi rồi, người tốt nhất có thể gặp tớ đã gặp rùi, những niềm vui trên đời này có thể có được tớ đều có cả, tình yêu sâu đậm nhất đời người có thể trao đi tớ cũng đã được nhận về. cậu nói đúng, tớ chính là người may mắn và hạnh phúc nhất thế gian. nhưng rốt cuộc thì sao chứ?
thì sao hả Vi Vi?
rốt cuộc tớ vẫn còn yêu anh ấy.
tình yêu là gì chứ? đó phải chăng là kẻ rộng lượng ban phát hạnh phúc nhất mà lại cũng là kẻ nhẫn tâm reo rắc đau đớn nhất? rốt cuộc thì hơn 3 năm qua, không kể lúc tớ hạnh phúc hay bất hạnh, không kể lúc vui hay buồn, lúc cười hay khóc, lúc giữa đám đông sôi nổi hay khi ngồi bó gối một mình bên cửa sổ nhìn tuyết rơi, lúc được yêu thương nhất hay khi cô độc khi nhìn xuống ngón tay mình, lúc đạt được những giấc mơ lớn trong đời hay khi gục ngã vì thất bại, tớ đều nghĩ đến anh ấy.
phải rồi Vi Vi, cậu nói đúng, anh ấy là người mãi mãi không thể bước vào cuộc đời tớ, càng không thể song hành cùng tớ đến cuối con đường hẹp và nhiều lối rẽ là những năm tháng về sau. phải rồi, anh ấy là người có xoè cả hai bàn tay cũng không thể mang đến cho tớ niềm hạnh phúc mà tớ mong chờ. phải rồi anh ấy không xững đáng.
nhưng mà, tình yêu không ngoan ngoãn ở lại phía mà tớ đã bỏ đi, nó chạy theo tớ đến cuối chân trời. Vi Vi dù tớ đi đến đâu, trái tim tớ vẫn nghiêng về phía bầu trời có anh ấy trong chiều muộn ngồi lơ đãng có khói thuốc, ánh mắt rơi mãi xuống một vùng hun hút xa xăm. cũng chính là tình yêu bướng bỉnh ấy, mà lau khô nước mắt, tớ lại có thể vì một phần ngọt ngào anh ấy đã mang đến mà sãn sàng tha thứ cho chín phần đắng cay tớ đã nhận về mình.
hãy tha thữ cho trái tim ngốc dại, cho tớ và cho cả anh ấy nữa. bởi vì, trong một vài suy nghĩ nào đó, tớ đã nhận ra rằng, tớ có quyền lựa chọn, còn anh ấy thì không. tớ còn thơ trẻ, còn anh ấy đã trưởng thành. sụ trưởng thành nhiều khi không cho phép người ta được làm theo trái tim mình nữa. sự trưởng thành đồng nghĩa với việc không thể cứ mãi đi theo lối đi riêng của mình. Vi Vi, đi qua những năm tháng lấp lánh đam mê này, chúng ta rồi cũng sẽ trưởng thành....
thôi thì trước khi tớ thành một người giống anh ấy, trước khi tớ thuộc về một người đàn ông khác, trước khi anh ấy không thể ôm tớ được nữa, tớ muốn trở về. Vi Vi, tớ chỉ muốn được ở bên cạnh anh ấy thêm một lần nữa, được nói cười ríu rít và khóc ngon lành trong vòng tay ấm và nụ cười rộng lượng, ánh mắt nhìn vừa âu yếm vừa bối rối của anh ấy. rồi thì tớ sẽ bỏ phần thơ trẻ trong mình, sẽ quay lại làm một người yêu tốt, một người vợ và rồi một người mẹ tốt. tớ nhất định sẽ thành một người xứng đáng với phần hạnh phúc và may mắn mà ông trời đã ban tặng. tớ nhất định sẽ không tham lam nữa, sẽ biết quý trọng người đàn ông trước mặt mình. nhưng trước hết tớ muốn gặp anh ấy một lần.......
tha thứ cho tớ đã không nghe lời cậu.Vi Vi, nhưng tớ về khung trời có mùi khói thuốc mà tớ rất ghét ấy đây. sẽ sớm gặp lại cậu"
tháng mười hai năm ấy buốt như mùa đông ở Hà Nội, Hà Vi cầm lá thư còn nhòe những giọt nước mắt của Nhi trên tay, nhìn ra ngoài cửa sổ mù sương, khẽ thở dài. hình như ánh đèn đường hôm đó tan ra, lẫn vào sương mù rồi tỏa ra từng góc phố, từng khung cửa, từng thân cây rộng nghiêng xuống thì phải, Vi Vi không nhìn rõ được cái gì nữa giữa cái biển vàng vọt mênh mang ấy, ngồi bên lò sưởi mà cảm thấy lạnh buốt từ trong tim.
"Nhi ơi, cậu ngốc quá. bao giờ thì cậu mới có thể bước tiếp đây?"
nhưng suy cho cùng trong tình yêu ai mới là người có thể tỉnh táo và khôn ngoan đây? chẳng phải cô cũng đang mòn mỏi chờ Vỉ quay đầu lại, nâng niu mối tình đầu trong veo của sáu năm qua đó thôi? thế mới biết nhìn vào tình yêu của người khác thì dễ dàng phân định đúng sai biết bao nhiêu, chỉ có người trong cuộc mới có thể hiểu được nỗi đau đớn để từ bỏ là như thế nào. cho dù cô có ngàn lần rơi nước mắt mà khuyên Nhi bước tiếp cuộc sống không có người đàn ông ấy, cho dù Nhi có mỉm cười gật đầu liên tục trong tiếng nấc" cậu đúng, cậu đúng, tớ nên như thế" cho dù cô luôn ở bên cạnh để nhắc Nhi biết yêu đời, rốt cuộc cô vẫn không phải là Nhi.
không phải cá thì sao biết niềm hạnh phúc của cá. không phải đá thì sao biết đá có đau hay không? đành rằng tình yêu không thể giết chết ai được, nhưng trong tình yêu ấy, chỉ có Nhi mới biết cảm giác lúc tình yêu châm một mũi kim vào chỗ đau đớn nhất là như thế nào. ngay cả nỗi thất vọng sâu sắc của cô khi Vĩ lần nữa không quay lại Mỹ cũng không thể nào so sánh được, đơn giản, mỗi một cuộc tình là một thế giới riêng, về căn bản , cảm giác của cô và của Nhi không thể nào giống nhau.vậy thì làm sao cô có thể trách Nhi dại khờ, vượt ngàn dặm bay về nơi mà điều duy nhất chờ đợi cô chỉ là một mùi khói thuốc trong chiều"

mèo con à, có thể mình không phải là bạn, mình không thể hiểu được cảm giác , nỗi đau mà bạn đang phải chịu đụng nhưng bạn phải cố gắng lên và quên đi người con trai đó, người đó không xứng đáng với tình cảm của bạn. người con trai đó chỉ cần bạn lúc này thôi, rồi cũng có lúc người ấy trở về bên vợ của mình. tình cảm mà người ấy giành cho bạn đâu bằng một phần tình cảm mà người ấy đã giành cho cô gái ấy. mèo ngốc của mình à, tại sao bạn cứ cố chấp mong chờ những điều sẽ không bao giờ có thể thành hiên thực được chứ?
sau này bạn sẽ tìm được một người yêu bạn, thật sự chỉ giành cho bạn thôi. hãy trả người đó về với cô ấy. hãy làm những điều mà bạn đã hứa với mình nhé. mình tin bạn sẽ làm được. hãy cứ khóc nếu bạn muốn, hãy cứ là cô bé mít ướt như ngày xưa cũng được nhưng bạn đừng có như thế này có được không?nếu thực sự bạn vui vẻ thì hãy cười thật to lên nhưng nếu bạn đau thì hãy khóc đi. nhìn bạn như vậy thật sự mình rất đau lòng.

Chữ ký của soicon

tình yêu là gì chứ? Icon_minitimeFri Dec 30, 2011 9:12 am

conangdangyeu8x
Em ngốc mới yêu anh

Phượng Hoàng Hội

conangdangyeu8x

Phượng Hoàng Hội

Tên Thật : Quan Thị Sự
Nữ
Hóa Lượng : 3164
Snake
Trạng Thái Tình cảm : ************
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Em ngốc mới yêu anh
Pet (Thú Nuôi) : tình yêu là gì chứ? Pet2_210
Tên: Cún kon
Chủng tộc: Sói
Cấp bậc: sói đời 4
Skill: không có
Là tặng phẩm không thể tiến hóa
Tài sản : tình yêu là gì chứ? Medal211

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
tình yêu là gì chứ? Left_bar_bleue100/100tình yêu là gì chứ? Empty_bar_bleue  (100/100)
Tình Thánh:
tình yêu là gì chứ? Left_bar_bleue100/100tình yêu là gì chứ? Empty_bar_bleue  (100/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu là gì chứ?

Người ta nói rằng: "Theo tình thì tình chạy và chốn tình thì tình theo" khi mình đã hết lòng yêu một ai đó thì phải học cánh quên đi người đó.

Chữ ký của conangdangyeu8x

tình yêu là gì chứ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.*
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.*
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.*
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài-