(¯`°•:ღ•°¤° Diễn Đàn Giao Lưu °¤°•ღ:•°´¯)
Hoan nghênh đến với diễn đàn. Hãy đến với chúng tôi để biết thế nào là chán chả buồn chết. Nếu bạn chưa là thành viên, hãy click chuột để đăng ký ngay lập tức...
Hoan nghênh đến với diễn đàn. Hãy đến với chúng tôi để biết thế nào là chán chả buồn chết. Nếu bạn chưa là thành viên, hãy click chuột để đăng ký ngay lập tức...

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
"Hỏi một câu, chỉ dốt trong chốc lát. Không dám hỏi sẽ dốt nát suốt đời. Im lặng là cấp độ cao cả nhất của sự khôn ngoan. Ai không biết im lặng là không biết nói. "

Share|

Lỗi tại anh hay do em ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Lỗi tại anh hay do em ? Icon_minitimeFri Dec 09, 2011 11:34 pm

Admin
Không bao giờ bán đứng bạn bè khi chưa được giá

╬♥ღ(Lãnh Tụ)♥ღ╬

Admin

╬♥ღ(Lãnh Tụ)♥ღ╬

http://hoak44.co.cc
Tên Thật : Rảnh anh nói
Nam
Hóa Lượng : 3534
Horse
Trạng Thái Tình cảm : Hôm nay vui thế nhỉ :))
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Không bao giờ bán đứng bạn bè khi chưa được giá
Pet (Thú Nuôi) : Lỗi tại anh hay do em ? 493-dragon
Chủng tộc: DRagon
Tên: Tiểu Long Thần
Lv: 80 Exp:300/300
Skill: Spam vô hạn

Tài sản : Lỗi tại anh hay do em ? Medal211 Lỗi tại anh hay do em ? Medal310 Lỗi tại anh hay do em ? Medal710
Lỗi tại anh hay do em ? Billionaire1 Lỗi tại anh hay do em ? 71

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Lỗi tại anh hay do em ? Left_bar_bleue50/100Lỗi tại anh hay do em ? Empty_bar_bleue  (50/100)
Tình Thánh:
Lỗi tại anh hay do em ? Left_bar_bleue100/100Lỗi tại anh hay do em ? Empty_bar_bleue  (100/100)

Bài gửiTiêu đề: Lỗi tại anh hay do em ?

Tâm trạng đang rất khó chịu nên anh chị em nào đọc bài này mà chém gió xin đừng trách min ko báo trước.
Đọc các bài viết của chị em trong box tình cảm thấy một cái nhìn chung là cứ chia tay là đổ hết lỗi cho cánh mày râu chúng tôi.
Tất nhiên cũng không phủ nhận một số ( Cũng khá đông) con sâu làm rầu nồi canh nhưng đó đâu phải tất cả.
Người con trai không phải không đổ lệ mà là vì chưa gặp chuyện thương tâm thôi. Chúng tôi cũng buồn, cũng khóc khi một mối tình kết thúc.
Chúng tôi cũng chung tình và sống hết mình, chị em phụ nữ liệu mấy ai hiểu được điều đó.
Xin lỗi nói thẳng là chị em bây giờ nghe ba cái nhạc rẻ tiền với phim hàn quốc nhiều quá nên hơi chút là thích sướt mướt. Nhưng tình yêu nào phải như vậy ? Nhiều lúc chỉ là một cái gì đó nhẹ nhàng thoáng qua hay những cử chỉ quan tâm đơn giản của chị em là khiến mấy anh vui vẻ cả ngày.
Quay về vấn đề, về sự chia tay trong tình yêu. Bản thân mon nghĩ đó là điều không thể xuất hiện được giữa hai người yêu nhau dù với bất kỳ lý do gì (chú ý là hai người yêu nhau chứ ko phải là tình cảm từ 1 phía nha). Cho nên tất cả những lý do đưa ra biện minh cho sự việc đó chỉ là ngụy biện thôi. Các bạn đừng bảo là có những đôi phải xa nhau vì gia đình này nọ, xin thưa là bạn hãy xem lại lịch dùm, bây giờ là thế kỷ 21 rồi. Còn như là không hợp hay do xa nhau... đấy. đó chính là tình yêu đã kết thúc.
Vừa qua diễn đàn có vài thành viên viết bài mới trong box tình cảm (Nói thẳng luôn là anhbuonviai_qn1990 , meocon và conangdangyeu8x ), mình không có ý gì cả nhưng xin nhận xét một cách chủ quan về 3 chủ đề đó 1 chút:
Đầu tiên là 2 chủ đề đó đều nói đến việc kết thúc một tình yêu nhưng một người là nam còn lại là nữ.
Trường hợp của Huy là người con gái đi lấy chồng, cái sai của bạn là đặt trái tim nhầm chỗ, tình yêu đã hết thì dừng lại ở đây đi, thế thôi.
Còn về meocon với conangdangyeu8x thì xin phép gộp 2 chủ đề đó làm 1 vì vai nam chính trong đó là 1 người, có lẽ 2 bạn nên rời xa chàng trai đó ra, vì hắn thật sự không đáng để 2 người yêu và cũng chẳng nên rơi nước mắt làm gì vì hắn không đáng nhận được điều đó, hãy để hắn trả giá cho sự đa tình của mình. Trong tình yêu không có chỗ cho nguời thứ 3.
Chia tay rồi cũng đừng nên lôi nhau ra chì chiết hay trách móc. Mỗi nguời có một con đường đi riêng, không thể nói ai đúng ai sai vì thế đừng nên đổ lỗi cho đối phương làm gì. Có thể bạn nghĩ làm thế để nhận được sự thông vảm từ người khác hay với mục đích gì khác, nhưng sự thật thì điều đó chỉ làm chính bạn và đối phương đau khổ hơn mà thôi. Khi không còn cảm giác yêu nữa thì nên nói rõ ràng và thẳng thắn chứ đừng trốn tránh hiện thực, nó không thay đổi được gì cả.
Nói tóm lại là có mấy điểm chính sau ( Cho mấy bạn lười đọc )
- Tình yêu kết thúc do 1 hoặc cả 2 phía đều hết tình cảm với nhau.
-Trong tình yêu đừng nên mù quáng.
-Những kẻ tham lam không bao giờ đáng có được tình yêu.
-Đừng đổ lỗi cho nhau khi đã hết yêu.

Chữ ký của Admin

Lỗi tại anh hay do em ? Icon_minitimeSat Dec 10, 2011 1:09 pm

tuannat91
Vạn sự khởi đầu nan. Gian nan bắt đầu nản.

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

tuannat91

╬♥ღ(Super Moderator)♥ღ╬

Tên Thật : Phạm Tuấn Anh
Nam
Hóa Lượng : 247
Goat
Trạng Thái Tình cảm : Vô Cảm
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Vạn sự khởi đầu nan. Gian nan bắt đầu nản.
Pet (Thú Nuôi) : Lỗi tại anh hay do em ? Pegasus
Tên: Quá Khứ Buồn
Chủng tộc: Wind
Thiên mã đời cuối. vật phẩm tặng không thể lên cấp.

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Lỗi tại anh hay do em ? Left_bar_bleue70/100Lỗi tại anh hay do em ? Empty_bar_bleue  (70/100)
Tình Thánh:
Lỗi tại anh hay do em ? Left_bar_bleue30/100Lỗi tại anh hay do em ? Empty_bar_bleue  (30/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Lỗi tại anh hay do em ?

Ec. Bác min nhà ta hôm nay có vẻ triết lý nhỉ?
Nhưng xem ra có vẻ đúng.
Thui vào chủ đề chính nhé:
T biết bạn đang trải qua giai đoạn khủng hoảng, t biết bạn cũng nghĩ một phần là do t. Nhưng thật sự t không là gì sai cả, t có thể nói không là gì để t phải ân hạn.
Như t đã nói thui kệ! Mọi chuyện rùi cũng qua.

Chữ ký của tuannat91

Lỗi tại anh hay do em ? Icon_minitimeMon Dec 12, 2011 12:36 pm

conangdangyeu8x
Em ngốc mới yêu anh

Phượng Hoàng Hội

conangdangyeu8x

Phượng Hoàng Hội

Tên Thật : Quan Thị Sự
Nữ
Hóa Lượng : 3164
Snake
Trạng Thái Tình cảm : ************
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Em ngốc mới yêu anh
Pet (Thú Nuôi) : Lỗi tại anh hay do em ? Pet2_210
Tên: Cún kon
Chủng tộc: Sói
Cấp bậc: sói đời 4
Skill: không có
Là tặng phẩm không thể tiến hóa
Tài sản : Lỗi tại anh hay do em ? Medal211

Lĩnh Vực
Tửu Thánh:
Lỗi tại anh hay do em ? Left_bar_bleue100/100Lỗi tại anh hay do em ? Empty_bar_bleue  (100/100)
Tình Thánh:

Anh đã nói:
- Tình yêu kết thúc do 1 hoặc cả 2 phía đều hết tình cảm với nhau.
-Trong tình yêu đừng nên mù quáng.
-Những kẻ tham lam không bao giờ đáng có được tình yêu.
-Đừng đổ lỗi cho nhau khi đã hết yêu.
Tất cả những điều anh nói là đúng và em biết " Bàn tay ấy đã biết bao người nắm, đôi môi ấy đã nhạt màu vì ai" nhưng tai sao em vẫn " trách trái tim mình không đủ vô tình để quên đi tất cả".

Chữ ký của conangdangyeu8x

Lỗi tại anh hay do em ? Icon_minitimeMon Dec 12, 2011 8:02 pm

Sinh Viên

soicon

Sinh Viên

Tên Thật : yen nhi
Nữ
Hóa Lượng : 90
Goat

hix. yêu làm gì cho đời thêm đau khổ
thà cả đời sống cô đơn còn hơn.
đừng bao giờ tin con gái vì con gái nói không bao giờ đúng với lòng mình đâu

Chữ ký của soicon

Lỗi tại anh hay do em ? Icon_minitime

Sponsored content

Chữ ký của Sponsored content

Lỗi tại anh hay do em ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.*
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.*
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.*
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài-